เข้าร่วมการประเมินศูนย์บ่มเพาะผู้ประกอบการอาชีวศึกษา ระดับชาติ ประจำปีงบประมาณ 2566 ระหว่างวันที่ 27 – 28 กันยายน 2566 (รอบการประเมินปีการศึกษา 2565)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/10/384736973_849969626832966_4837345485175666552_n.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 28 กันยายน 2566 วิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล โดย นายแปลก ภีระคำ ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล มอบหมายให้นายโควิน เดชพันธ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายแผนงานและความร่วมมือ พร้อมด้วยนางสาวสงกา ศรีอ่อน หัวหน้างานศูนย์บ่มเพาะผู้ประกอบการอาชีวศึกษา นางสาววนิดา พันน้อย ครูสาขาวิชาเทคโนโลยีธุรกิจดิจิทัล นายทินกร พาหา ครูสาขาวิชาช่างยนต์ นำนักเรียน นักศึกษา เข้าร่วมการประเมินศูนย์บ่มเพาะผู้ประกอบการอาชีวศึกษา ระดับชาติ ประจำปีงบประมาณ 2566 ระหว่างวันที่ 27 – 28 กันยายน 2566 (รอบการประเมินปีการศึกษา 2565) ผลการประกวดปรากฏว่าศูนย์บ่มเพาะผู้ประกอบการอาชีวศึกษา วิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล ได้ผ่านการประเมินในระดับ 4 ดาว จากสถานศึกษา 57 แห่งทั่วประเทศที่เข้ารับการประเมิน โดยมีเรืออากาศโทสมพร ปานดำ รองเลขาธิการคณะกรรมการการอาชีวศึกษา ประธานในการมอบโล่รางวัล ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติในโอกาสฉลองพระชนมายุ 5 รอบ วิทยาลัยอาชีวศึกษาปทุมธานี
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/10/384768267_849967696833159_1551830294740173520_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/10/384757460_849969456832983_8650355439072443642_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/10/384736771_849969600166302_7638544800618506477_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/10/384486078_849969706832958_1253937910364880482_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/10/384763425_849969450166317_3984924362808622090_n.jpg)