ข่าวประชาสัมพันธ์
เข้าร่วมกิจกรรมสวดมนต์ไหว้พระประจำสัปดาห์ งานส่งเสริมคุณธรรม จริยธรรม หมวดสังคมศึกษา วิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล โครงการสถานศึกษาวิถีพุทธ
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/08/368032648_1017762859542243_190539888880380561_n.jpg)
วันพุธที่ 16 สิงหาคม 2566 วิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล โดย นายแปลก ภีระคำ ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล มอบหมายให้นางชุติมณฑน์ พวงมะลัย ครูแผนกวิชาสามัญสัมพันธ์ หมวดวิชาสังคมศึกษา พร้อมด้วยคณะครูและนักเรียน นักศึกษา ชมรมวิชาชีพการบัญชี เข้าร่วมกิจกรรมสวดมนต์ไหว้พระประจำสัปดาห์ งานส่งเสริมคุณธรรม จริยธรรม หมวดสังคมศึกษา วิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล โครงการสถานศึกษาวิถีพุทธ ณ หอประชุมโนนแม่เมาะ วิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/08/368014919_1017762999542229_8203208031212654557_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/08/368039426_1017762906208905_3209704936266480747_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/08/368016517_1017762896208906_3427277360274229271_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/08/368009890_1017762862875576_8537748941768867304_n.jpg)