ข่าวประชาสัมพันธ์
โครงการบูรณาการการพัฒนาทักษะทางวิชาชีพกับการเสริมสร้างคุณลักษณะอันพึงประสงค์ของผู้เรียนอาชีวศึกษา (Fix it – จิตอาสา) ปีงบประมาณ 2566
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/06/353828407_797230078773588_251158416991085015_n-780x470.jpg)
วันเสาร์ที่ 24 มิถุนายน 2566 วิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล ได้รับเกียรติจาก นายภัทรพล สารการ นายอำเภอตระการพืชผล เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการบูรณาการการพัฒนาทักษะทางวิชาชีพกับการเสริมสร้างคุณลักษณะอันพึงประสงค์ของผู้เรียนอาชีวศึกษา (Fix it – จิตอาสา) ปีงบประมาณ 2566 ตามนโนยายของสำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษาให้สถานศึกษาในสังกัดดำเนินการโดยวิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล โดยมี นายแปลก ภีระคำ ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ครู บุคลากรทางการศึกษาและนักเรียน นักศึกษา ร่วมดำเนินกิจกรรมในครั้งนี้ และมีสาขาวิชา ช่างยนต์ ช่างไฟฟ้ากำลัง ช่างอิเล็กทรอนิกส์ ให้บริการตรวจซ่อมอุปกรณ์การเกษตร
รถจักรยานยนต์ เครื่องยนต์ต่างๆ รวมไปถึงอุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้าในครัวเรือน ให้แก่พี่น้องประชาชนในพื้นที่ตำบลกุศกร อำเภอตระการพืชผล และพื้นที่ใกล้เคียง ณ วัดโพธิ์สระปทุม ตำบล กุศกร และองค์การบริหารส่วนตำบลเซเป็ด อำเภอตระการพืชผล อุบลราชธานี องค์การบริหารส่วนตำบลกุศกร อบต.กุศกร
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/06/353679662_797228862107043_2754542174922570684_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/06/353824277_797230102106919_3301215622033682632_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/06/356056549_797230215440241_1072577610045445893_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/06/356105648_797230165440246_7343821400053896640_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/06/354041905_797230222106907_4163977788531177550_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/06/356073420_797230205440242_3392819239852232499_n.jpg)