ข่าวประชาสัมพันธ์
ร่วมจัดพิธีมอบประกาศนียบัตร”คนดีศรีตระการ”
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/408159325_1088334922485036_7000774106710965550_n.jpg)
วันที่ 6 ธันวาคม 2566 อำเภอตระการพืชผลร่วมกับเทศบาลตำบลตระการพืชผลและหน่วยงานราชการอื่น ๆ ร่วมจัดพิธีมอบประกาศนียบัตร”คนดีศรีตระการ”โดยมีประธานในพิธีนายชูวิทย์ พิทักษ์พรพัลลพ ผู้ช่วยรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทยและนายภัทรพล สารการ นายอำเภอตระการพืชผลเป็นผู้มอบประกาศนียบัตร”คนดีศรีตระการ” แก่ผู้สมควรยกย่องและสนับสนุนบุคคลที่เป็นต้นแบบในการประพฤติปฎิบัติตน อุทิศตนเป็นประโยชน์กับสังคมเป็นที่ประจักษ์ ชึ่งมีผู้ได้รับรางวัลจำนวน 32 ท่าน วิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผลมีบุคลากรได้รับรางวัล 2 ท่าน คือ 1. นายกรวิทย์ สระประไพ รองผู้อำนวยการ 2.นางสาวสงกา ศรีอ่อน ครูสาขาวิชาการบัญชี ซึ่งพิธีการมอบดังกล่าวจัดขึ้น ณ บริเวณอนุสาวรีย์รพระอมรดลใจ(อ้ม) เจ้าเมืองคนแรกของตระการพืชผล
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/408117316_1088334559151739_9057579304818800364_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/407695387_1088335265818335_6239345967551904400_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/408076418_1088334832485045_5738146992261482580_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/12/408071868_1088335195818342_1639659803139251339_n.jpg)