ข่าวประชาสัมพันธ์
สาธารณสุขอำเภอตระการพืชผล นำเจ้าหน้าที่เข้ามาดำเนินการฉีดพ่นสารเคมีกำจัดยุงลาย เพื่อป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก และโรคที่มียุงเป็นพาหะ บริเวณวิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/06/354222154_978626706789192_8172968123264453481_n-780x470.jpg)
วันศุกร์ที่ 16 มิถุนายน 2566 วิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล ได้รับความอนุเคราะห์จากสาธารณสุขอำเภอตระการพืชผล นำเจ้าหน้าที่เข้ามาดำเนินการฉีดพ่นสารเคมีกำจัดยุงลาย เพื่อป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก และโรคที่มียุงเป็นพาหะ บริเวณวิทยาลัย อาคารเรียน และอาคารปฏิบัติการวิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/06/354229339_978626573455872_9221316202188425544_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/06/354266826_978627236789139_8457942406405980071_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/06/354249094_978627310122465_8397910499730270482_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/06/354254877_978626683455861_7745460919208154942_n.jpg)