ข่าวประชาสัมพันธ์
ร่วมกิจกรรมฟ้อนรำ เนื่องในวันมหามงคลแห่งการสถาปนาเมืองอุบลราชธานี “231 ปี อุบลราชธานี ฮุ่งเฮือง เมืองธรรม” ณ บริเวณหน้าหอไตรหนองขุหลุ
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/08/361332244_809932114170051_6279065839793275702_n.jpg)
วันอาทิตย์ที่ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 วิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล โดย นายแปลก ภีระคำ ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ครู และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมกิจกรรมฟ้อนรำ เนื่องในวันมหามงคลแห่งการสถาปนาเมืองอุบลราชธานี “231 ปี อุบลราชธานี ฮุ่งเฮือง เมืองธรรม” ณ บริเวณหน้าหอไตรหนองขุหลุ อำเภอตระการพืชผล จังหวัดอุบลราชธานี
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/08/361616033_809932274170035_6389138038400584631_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/08/361359266_809932074170055_257187702424212531_n-1.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/08/361332244_809932114170051_6279065839793275702_n-1.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/08/361219099_809931814170081_8708449394974375723_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/08/361599804_809931987503397_368787441739388705_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/08/361361067_809931860836743_8387792896690972194_n.jpg)