ข่าวประชาสัมพันธ์
เข้าร่วมโครงการบทบาทเกื้อหนุนระหว่างวัดและชุมชนให้มีความสุขอย่างยั่งยืน ประจำปี 2567 ณ วัดศรีตัสสาราม หมู่ที่ 4 บ้านตากแดด
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/02/428140338_1133568677961660_8347714150529019660_n.jpg)
วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2567 ที่ผ่านมา วิทยาลัยเทคนิคตระการพืชผล โดย นายแปลก ภีระคำ ผู้อำนวยการฯ มอบหมายให้นายกรวิทย์ สระประไพ รองผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียนนักศึกษา ให้เข้าร่วมโครงการบทบาทเกื้อหนุนระหว่างวัดและชุมชนให้มีความสุขอย่างยั่งยืน ประจำปี 2567 ณ วัดศรีตัสสาราม หมู่ที่ 4 บ้านตากแดด ตำบลตากแดด อำเภอตระการพืชผล จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีนายเทพศิรินทร์ อิ่มใจ นายอำเภอตระการพืชผล เป็นประธานในพิธีพร้อมหัวหน้าส่วนราชการและประชาชนเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/02/427952911_1133568447961683_142791493061391976_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/02/427970909_1133568597961668_564170735036481470_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/02/427949376_1133568787961649_8080124838754672007_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/02/428147207_1133568687961659_6031876009227144786_n.jpg)
![](https://tkc.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/02/427990196_1133568904628304_1179535638339672325_n.jpg)